Thông Báo Sự Cố Chợ Thái
Hướng Dẫn Sửa Tiêu đề bài viết
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thanks
    2

Mặc định Excel quản lý bán hàng, theo dõi NXT tặng anh em nhân dịp đầu xuân 2012

Đây là là file excel quản lý bán hàng, theo dõi nhập xuất tồn, xác định doanh thu, lãi lỗ.... rất dễ sử dụng, không cần nhiều kiến thức về kế toán tài chính, mình thiết kế tối ưu nhất giành tặng anh em nhân dịp đầu xuân!
    Chúc anh em chothai.vn làm ăn phát đạt, bán đc nhiều sản phẩm.

Hướng dẫn sử dụng mình đặt luôn trong file excel
    có 2 file: file mẫu để anh em tham khảo và một file blank để anh em bắt đầu nhập.
    mọi thắc mắc và ý kiến đóng góp xin gửi về E-mail: khuctinhsy1987@gmail.com hoặc pm nick yahoo: movecobe1087

pass download và pass đăng nhập vào excel: thanhkhoan.com
    Download

Admin - Thanhkhoan.com - diễn đàn kinh tế Việt Nam
    Lần sửa cuối bởi khuctinhsy, ngày 01-31-2012 lúc 11:22 AM.
    Đại lý congmua.com tại Thái Nguyên - Phạm Văn Quân - DĐ: 0913 024 181

Chia sẻ Facebook

2. Quảng Cáo Chợ Thái

Thanks
    7

tks
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    2

Đã add được combobox giúp bạn không cần nhớ mã hàng. khi nào tối ưu mình sẽ up lên.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG FILE EXCEL
    QUẢN LÝ BÁN HÀNG
    THEO DÕI NHẬP XUẤT TỒN
    Tác giả: Admin - thanhkhoan.com cùng nhóm thành viên GPE

Đây là file excel quản lý bán hàng, theo dõi xuất nhập tồn giúp các doanh nghiệp, công ty, các hộ kinh doanh bán lẻ, các shop bán hàng online…. quản lý hàng hóa, theo dõi bán hàng, xuất nhập tồn xác định kết quả kinh doanh một các đơn giản nhất mà không cần phải biết nhiều kiến thức về kế toán.
    Chỉ cần nhập số liệu ở phần chữ màu đen, chữ màu xanh ko cần nhập mà được excel tự động tính.

* Quy trình nhập xuất:
    - Sheep NXT cũng chính là sheep danh mục hàng hóa, đối với một sp mới khi mua về trước khi nhập vào sheep nhap ta sẽ đặt mã hàng và tên hàng.. ở sheep NXT
    - Khi nhập hàng ở sheep nhap ta chỉ cần điền vào các chỉ tiêu: ngày nhập, chứng từ, mã hàng, số lượng, đơn giá, nhà cung cấp.
    - Khi xuất hàng, ở sheep xuat ta cũng chỉ cần điền vào các chỉ tiêu: ngày xuất, chứng từ, mã hàng, số lượng, đơn giá, thông tin nhà cung cấp.

Các chỉ tiêu còn lại được excel tự động tính
    - Ở sheep XNT ta có thể theo dõi kết quả kinh doanh theo một khoảng thời gian nhất định: nhập thời gian vào ô C1 và C2
    Ô K6 chính là tổng giá vốn trên số lượng sản phẩm đã bán ra
    Ô L6 Chính là tổng cộng doanh thu trên số lượng sản phẩm bán ra
    M6 chính là kết quả kinh doanh của bạn tức là số lãi hoặc lỗ trên số sản phẩm bạn đã bán ra (= tổng doanh thu - tổng giá vốn)….
    Để đơn giản hóa công thức, giá vốn mình tính theo phương pháp cả kỳ dự trữ,
    File đã được hỗ trợ thêm combobox, khi nhập xuất chỉ cần chọn mã chứ ko cần type, Giúp bạn dễ dàng hơn khi có nhiều mã hàng. Ko cần nhớ mã hàng.
    Chú ý:
    - Mã hàng phải đặt dạng có cả chữ và số nếu không sheep NXT sẽ tổng hợp ko chính xác. VD đặt mã hàng dạng: MH0001
    - Trong file có sử dụng VBE nên trước khi sử dụng bạn cần thiết lập excel như sau:
    Tool/Macro/Security/Chọn dòng cuối cùng Low… ok tắt excel đi và mở lại file của mình.
    Một lần nữa xin trân thành cảm ơn GPE đã giúp mình trong quá trình hoàn thiện file!

Mọi thắc mắc và ý kiến đóng góp xin gửi về mail: khuctinhsy1987@gmail.com
    Lần sửa cuối bởi khuctinhsy, ngày 02-05-2012 lúc 11:29 PM.
    Đại lý congmua.com tại Thái Nguyên - Phạm Văn Quân - DĐ: 0913 024 181

Chia sẻ Facebook