Thông Báo Sự Cố Chợ Thái
Hướng Dẫn Sửa Tiêu đề bài viết
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 38
    Thanks
    0

Mặc định hướng dẫn sửa loa 2.1 chết công suất

chân thành cảm ơn sự quan tâm tin tưởng của anh em :
    có nhiều bạn hỏi tôi các bệnh liên quan tới lỗi loa 2.1 hoặc 5.1 hôm nay tôi xin post bài này lên cho anh em nghiên cứu ( giành cho các bạn là vọc sĩ nhé - đã biết chút ít về điện tử nhé ) còn các bạn gà mờ thì chịu khó mang đi đến tiệm sửa nhé
    1 bệnh chết công suất ( biểu hiện mất tiếng )
    sau khi loại trừ nguyên nhân do chết loa (kiểm tra loa bằng cách dùng đồng hồ đo ôm nếu kim lên cộng vơi tiếng sột soạt phát ra là loa sống nhé còn không thì quấn lại hoặc ra ngoài tiệm điện tử múc 1 cái khác )
    mở vỏ loa ra quan sát xem có thấy linh kiên nào bị chập cháy không đứt dây do chuột rán vào làm nhà ở không
    cắm điện vào và kiểm tra nguồn cấp có đủ không
    tiếp đó đo chân con IC công xuất có nhiều loại tùy vào hãng sản xuất
    tháo bỏ dây tín hiệu từ mạch triết áp ra quệt đầu tô vít vào đường tín hiệu IN xem có tiếng kêu phát ra ở loa không
    kiểm tra IC công xuất xem có nóng quá mức không nếu nóng quá mức nghĩa là động tay vào thấy nóng rát là IC công suất ấy đã đi ra ruộng chuẩn bị khoảng 50k để mua
    thông thường 1 con loa 2.1 có 2 con IC công suất 1 con cấp cho loa bass 1 con cấp cho 2 loa vệ tinh
    IC dòng TAD hoặc AL ...... tùy vào hãng
    sau khi kiểm tra thay thế rồi loa đã có tiếng rồi kiểm tra mạch trộn tín hiệu xem tiếng co ngon có trong không
    mở to hết công suất loa xem có bị rè sôi không ...
    cuối cùng là lắp vào
    nếu các bước trên mà khong ok thì pm vào nick : trankhanhdut tôi gửi hình của nó cho mà làm + hướng đãn cụ thể hơn
    Chia sẻ Facebook

2. Quảng Cáo Chợ Thái

Thanks
    0

[QUOTE=linhkienmaytinh;1167580]với câu hỏi của bạn tôi xin trả lời như sau :
    trong truòng hợp loa của bạn vẫn còn sống mà tín hiệu tiềng không có
    bạn làm như sau : kiểm tra đường tín hiệu vào audio đươcj dẫn vào đâu rồi vào triết áp
    tháo bảo tín hiệu triết áp ra trạm tay vào đường tín hiệu vào xem lao có phát ra tiếng ù to không
    nếu có thì ngon rồi quay lại làm phần chỉnh volum
    nếu chết ic : biểu giện thường thấy là ic nóng ran bỏng tay luôn . cháy ic .
    trong trường hợp này bạn không cần phải đo ic nữa mà kết luận đầy đủ là con ic đã đi ăn cắp
    bạn muốn đo con ic đấy thì lần theo mạch cấp nguồn rồi đo vào chân nguồn của nó nhớ đo ôm nha
    xem ôm lên cao không đổi chiều kim đo nếu vẫn lên cao có nghĩa là ic đã chập đường áp nuôi
    tiếp theo là lần đường tín hiệu của nó và cũng đo như vậy nếu ôm lên cao thì chết trung tần
    còn với loại mà không nóng ic cũng như ôm không lên thì chết khối công suất
    chúc bạn may mắn

---------- Post added at 01:17 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

Em ã làm như bác nói dây dẫn audio tốt chạm tay vào chiết áp vẫn ù to, sợ IC thìu cũng bỏng rát tay, đo vào chân nguồn của nó omh lên cao nhưng con IC đấy nó còn mấy chân nữa bác hướng dẫn em đo xem nào VD như đo từ chân 1 sang chân 2 phải làbao nhiêu omh chẳng hạn ý, tương tự như thế sang chân 3, 4, 5,...mà loa của em vẫn hát nhưng biị ngẹt ngẹt tiếng vậy kinh nghiệm của bác thì là chết khối nào ạ
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

ơ không thấy bác này tư vấn cho em nữa nhỉ
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

bạn là vọc sĩ hay là gà vậy
    để mình hướng dẫn cụ thể cho bạn
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi linhkienmaytinh Xem bài viết
    với câu hỏi 1 : có thể nâng công suất của loa 2.1 lên bằngd cách thay tầng khuyếch đại khác tuy nhiên nghe sẽ khác với tiếng gốc co thể ngon hơn nhưng có thể rè ( phụ thuộc chất lượng loa)
    câu 2 : giá 1 con triết áp đơn 3 chân 100k là 5k .triết áp đôi 100k là 8k ( cửa hàng kiên hồng vẫn bán )
    câu 3: muốn có âm trầm trong và nặng tiếng thì đảm bảo 2 yếu tố
    1 là màng loa phải ngon căng và không bị thủng
    2 thay đổi vùng khuyếch đại bass bằng cách thay đổi trị số của tụ (C) điện trở (R)
    khuyến cáo : trước khi thao tác phải đọc kỹ huướng dẫn đã nhé kẻo mà tèo thì toi
    Anh cho em hỏi. Linh kiện đó chỗ anh có bán k? hay Kiên hồng địa chỉ thế nào nhỉ? k phải là điện thoại Kiên Hồng đáy chứ?
    Mr.Trần - KS.ĐHKTCN.TN
    Phòng kỹ thuật FPTMEDIA
    Tell : 0975.058.550
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

cảm ơn bạn
    linh kiện mình không bán bạn ạ . nhưng nếu bạn cần bất kỳ linh kiện nào mình sẽ kiếm cho bạn
    kiên hồng là chỗ sửa điện tử không phải điện thoại bạn à
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

Anh ơi.Địa chỉ anh ở chỗ nào vậy?hôm nào em mang cái loa của em qua xem cho em cái.loa 2.1 lúc đầu bật lên thì có tiếng tạch tạch phát ra ở loa vệ tinh.bật tiếng vào max khoảng 1 2 phút thì mới hết.Anh có nhận học nghề không vậy?Cho em số đt liên lạc luôn được không ạ
    Hạnh Phúc Lang Thang
    [/SIZE]
    [/COLOR]
    Chia sẻ Facebook

Đang ở
    thái nguyên
    Thanks
    0

ae cho hỏi.loa bass của e bị chết.đập mạnh quá rách màng.h phải mua ở đâu.và giá cả bnhieu ạ?loa e là loa 4.1 .tks ae
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vesau_bk Xem bài viết
    Anh ơi.Địa chỉ anh ở chỗ nào vậy?hôm nào em mang cái loa của em qua xem cho em cái.loa 2.1 lúc đầu bật lên thì có tiếng tạch tạch phát ra ở loa vệ tinh.bật tiếng vào max khoảng 1 2 phút thì mới hết.Anh có nhận học nghề không vậy?Cho em số đt liên lạc luôn được không ạ
    cảm ơn bạn đã quan tâm:
    mình ở cổng phụ trường đại học sư pham thái nguyên 01887 457 926
    mình hiện giò đang nhận học viên học sủa điện tử tin học bạn à nếu bạn quan tâm thì qua

---------- Post added at 07:55 PM ---------- Previous post was at 07:54 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi lazyboy_3000 Xem bài viết
    ae cho hỏi.loa bass của e bị chết.đập mạnh quá rách màng.h phải mua ở đâu.và giá cả bnhieu ạ?loa e là loa 4.1 .tks ae
    còn tùy vào cỡ loa bạn nhé giá từ 40k cho đến 70k
    Chia sẻ Facebook

Đang ở
    thái nguyên
    Thanks
    0

cỡ loa là dựa vào thông số ôm hay đường kính loa hả bạn?mình có thể mang con loa chết đó ra tìm còn giống như thế k biết có k nhỉ?
    Chia sẻ Facebook

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cui_bap Xem bài viết
    thanks bac nhieu
    nhung em van chua hieu sao lai triết áp đơn 3 chân 100k là 5k .triết áp đôi 100k là 8k sao lai la nhu vay ha bac . sao lai la 100k la 5k va 8k la sao nhi.
    con chiết áp đó có trị số là 100ki lô ôm giá là 5k
    còn con chiết áp đôi có trị số là 100 kilo ôm có giá 8k
    ® Vừa được chém thoải mái vừa kiếm được tiền nè pà con >>> Click here
    Chia sẻ Facebook

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối