PDA

View Full Version : [ TN-Bán ] Cho Chim Ä‚n Sâu Khi Thay Lông Xong

Tổ chức sự kiện Việt Bắc
08-07-2010, 09:13 AM
Anh em cho Hỏi khi chòe Than (và các loại chim khác) thay lông xong cho ăn sâu thường xuyên để căng lửa có được không nhỉ. Chỉ đến mùa thay lông mới cần cho ăn cào cào và dế phải không ? Mong các cao thủ cho ý kiến để mình học hỏi kinh nghiệm. Trân trọng cảm ơn !

duy868000
08-07-2010, 09:26 AM
bac cho em hỏi???????sáng mai anh em mang chim ra trịnh quán hay o đâu vậy?????

giang1710
08-07-2010, 10:11 AM
Theo em thì bây h cho chim ăn dế nhiu nhìu chút vì dế giúp chim mượt lông còn sâu thì giúp chim căng lửa nhưng nếu cho ăn lúc đang thay lông thì lông sẽ bị cháy ( xoăn lông ) . Mới tập chơi kiến thức nông cạn các bác bỏ quá cho

Tổ chức sự kiện Việt Bắc
08-07-2010, 10:52 AM
Theo em thì bây h cho chim ăn dế nhiu nhìu chút vì dế giúp chim mượt lông còn sâu thì giúp chim căng lửa nhưng nếu cho ăn lúc đang thay lông thì lông sẽ bị cháy ( xoăn lông ) . Mới tập chơi kiến thức nông cạn các bác bỏ quá cho

Mĩnh cũng thấy kinh nghiệm nhiều Cao thủ truyền lại là thế nên muốn hỏi cho chắc.
Chốt lại mình muốn hỏi anh em là: KHI CHIM THAY LÔNG XONG THÌ CHO ĂN SÂU TƯƠI THƯỜNG XUYÊN ĐƯỢC KHÔNG ? Mong anh em nhiệt tình đóng góp ý kiến.

---------- Post added at 10:52 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

bac cho em hỏi???????sáng mai anh em mang chim ra trịnh quán hay o đâu vậy?????

Mai mang chim ra Trịnh Quán (Cafe Phố Cũ) bạn nhé)
bất kể loại chim gì, kể cả anh em chưa có chim ra giao lưu vẫn nhiệt tình tiếp đón.

dungseven
08-07-2010, 10:57 AM
theo em thì cho an bình thương nhưng mà lượng it mỗi con chim 1 ngày chỉ cho ăn 3-2 con sâu thôi

trongtnvn
08-07-2010, 12:52 PM
trong qua trình chim thay lông tuyệt đói không cho ăn sâu vì sẽ là xoan lông dẫn đến hổng lông của chim.con khi thay lông xong đợi khi chim khô lông hoàn tòan hãy cho ăn với mục đích là kích lửa cho chim còn không cho ăn cũng chả sao.anh hưởng nhớ là đừng có cho tuyển thủ chào mào vớ biệt danh chét chét cho ăn sâu đấy nha nhất là sâu khô:-@:-@:-@:-@:-@

huycua
08-07-2010, 01:29 PM
Thế này ạ: Sâu có tính nóng;cào cào có tính mát;còn dế thì mát nhiều hơn
-Sâu tươi chỉ kick cho chim xung lên ,làm cho nó có lửa,với sâu nhỏ thì ngày 10 đến 20 con là ổn
-Cào cào thì mùa nào và ăn lúc nào cũng dc,lúc nào cũng là số 1(trừ CC thuốc sâu nha a),thay lông rất cần mà xong lông cũng rất rất cần
-Còn về dế,với dế nuôi như hiện tại ae mua thì chỉ ăn gọi là đổi khẩu vị vì thực tế nó ko có nhiều chất(cách tăng chất cho dế thì e có viết trong cái bài"sâu,CC,trứng kiến").Kể cả dế ngon ăn nhiều cũng làm con chim xuống lửa,cho nên tuần 2,3 bữa vài con cũng là dc .Riêng CM,dế không hợp với nó,nên ko cần phải cho ăn ạ!

giang1710
08-08-2010, 01:01 PM
Thôi cố găng nuôi dế theo phương pháp kia vậy cào cào kiếm đâu ra bi giờ

ATruongtnn
08-08-2010, 01:20 PM
hay thật lúc nào e nuôi chim e cũng phải giao lưu học hỏi các bác mới đc!ngày xưa e nuôi khưu hoa mi chao meao chym di chy se hay vành khuyên e chỉ cho ăn mõi món cám tàu thôi!đến lúc đi làm không có thời gian nữa thế là để chúng chết sạch không cho uong nc thế là tiêu.chỗ trịnh quán công nhận là địa diểm lý tưởng thật

giang1710
08-08-2010, 04:34 PM
Theo em bác chơi chim ở nhà thôi đừng ra Trịnh quán Bác rao mua khẩu súng hơi thế kia cơ mà :)) Đùa thui em cũng mới chơi rất mong bác cùng chới giao lưu và học hỏi:D

Tổ chức sự kiện Việt Bắc
08-08-2010, 07:40 PM
Mời anh em tiếp tục đóng góp ý kiến nhé.

trongtnvn
08-08-2010, 09:38 PM
anh hưởng à em mới làm 1 công thức mới của cám chào mào để chuận bị đi thi theo công thức chỉ bảo của thằng bạn em anh có thử nghiệm tý với tuyển thủ chét chét không số lượng có 300g có gì em chia lại cho 1 nửa

Tổ chức sự kiện Việt Bắc
08-08-2010, 10:17 PM
anh hưởng à em mới làm 1 công thức mới của cám chào mào để chuận bị đi thi theo công thức chỉ bảo của thằng bạn em anh có thử nghiệm tý với tuyển thủ chét chét không số lượng có 300g có gì em chia lại cho 1 nửa

OK. Thế thì hay quá. Chú làm xong chưa ? Lúc nào anh qua nhà nhé. Thanks chú nhiều !

trongtnvn
08-09-2010, 09:38 AM
sản phẩm xong rồi anh ạ chỉ cần phơi 2 nắng nữa là quá oke.hi hi:)